บทสรุป67สโมสรตอบรับร่วมแข่งศึกไทยลีก3 - แทงบอลออนไลน์ UFABET เว็บพนันบอล ดีที่สุด 2020 ฝากถอนไม่มีขั้นต่ำ
แทงบอลออนไลน์ UFABET เว็บพนันบอล ดีที่สุด 2020 ฝากถอนไม่มีขั้นต่ำ

บทสรุป67สโมสรตอบรับร่วมแข่งศึกไทยลีก3

ข้อสรุป67สมาคมตอบรับร่วมแข่งขันศึกไทยลีก3 บทสรุป67สโมสรตอบรับร่วมแข่งศึกไทยลีก3 ไทยลีก 3 ได้ผลสรุปกลุ่มร่วมการแข่งขันในช่วงฤดูกาล 2020 แล้ว ข้างหลังได้รับความแจ้งชัดเรื่องเงินงบประมาณ แล้วก็ระเบียบการชิงชัยต่างๆปรากฏว่ามี 9 กลุ่ม จาก เหนือ-กึ่งกลาง-อีสาน-ใต้ บ๊ายบาย ไม่ขอส่งกลุ่มร่วมการแข่งขันชิงชัยในช่วงฤดูกาลนี้

    ภายหลังจากมีการสัมมนาไทยลีก 3 ช่วงวันที่ 3 เดือนสิงหาคม 2563 ก่อนหน้านี้ โดย บริษัท ไทยลีก จำกัด ได้มีการส่งหนังสือถามไถ่ไปยังสมาคมสมาชิก เพื่อรู้ปริมาณกลุ่มที่ร่วมชิงชัยไทยลีก 3 ที่จะกลับมาแข่งในวันที่ 3 ต.ค. 2563 นั้น เพราะว่าอยากคำตอบที่แน่ชัดจากสมาคมสมาชิก เพื่อนำมากำคราวดการแบ่งโซนแข่ง และก็จัดโปรแกรมการประลองในช่วงฤดูกาล 2020 ถัดไป ภายหลังจากได้แจกแจงในห้องประชุมไปแล้วว่าจะขาดเงินช่วยเหลือสำหรับในการชิงชัยปีนี้รวมทั้งระเบียบต่างๆเป็นต้นว่า อีกทั้งการพักกลุ่ม ที่จะมีการปรับลดเงินในปีหน้า

    โดยปัจจุบันข้างหลังเดดไลน์ปรากฏว่า  มี 9 สมาคมที่ไม่ส่งกลุ่มร่วมการประลอง มี 7 กลุ่มที่ไม่ส่งร่วมการแข่งขันชิงชัยเป็น1.แอล.พี.ซี. แบ็งค็อก เอฟซี , 2.จังหวัดพัทลุง เอฟซี , 3.หาดใหญ่ สิตี้ , 4.ยาลอ สิตี้ , 5.จังหวัดศรีสะเกษ ยูไนเต็ด , 6.จังหวัดชัยนาท ยูไนเต็ด รวมทั้ง 7.นครแม่ใส่ ยูไนเต็ด ส่วนกลุ่มที่ไม่ส่งเอกสารตอบกลับ มี 2 กลุ่มเป็น1.จังหวัดตรัง เอฟซี และก็ 2.จังหวัดสุราษฎร์ธานี เอฟซี

    ส่วนชมรมที่ส่งกลุ่มร่วมการประลองมีทั้งมวล 67 กลุ่ม จาก 6 ภาค จังหวัดกรุงเทพมหานคร แล้วก็บริเวณรอบๆ , โซนใต้ , โซนตะวันออกเฉียงเหนือ , โซนทิศตะวันออก , โซนตะวันตก แล้วก็ โซนเหนือ
 
    โซนจังหวัดกรุงเทพมหานคร แล้วก็ละแวกใกล้เคียง

1.มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทวดา
2.มัธยมเกษมบัณฑิต เอฟซี
3.หน่วยความร้อนบริติช ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด
4.กรุงเทพมหานคร เอฟซี
5.จามจุรี ยูไนเต็ด
6.จังหวัดสมุทรปราการ เอฟซี
7.เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด
8.ไทย เอฟซี
9.เมืองความสนุก บ้านแม่
10.รังสิต ยูไนเต็ด
11.จังหวัดธนบุรี ยูไนเต็ด
12.อากาศโยธิน เอฟซี
13.ทหารราบ เอฟซี

    โซนใต้
1.นรา ยูไนเต็ด
2.จังหวัดปัตตานี เอฟซี
3.นครศรีฯ ยูไนเต็ด
4.จังหวัดสตูล ยูไนเต็ด
5.สุราษฎร์ สิตี้
6.จังหวัดสงขลา เอฟซี
7.ป่าตอง สิตี้
8.กระบี่ เอฟซี

    โซนตะวันออกเฉียงเหนือ
1.อุบล ห้องครัวนภัส เอฟซี
2.เมืองเลย ยูไนเต็ด
3.จังหวัดยโสธร เอฟซี
4.จังหวัดสุรินทร์ สิตี้
5.มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
6.มหาสารคาม เอฟซี
7.จังหวัดสกลนคร เอฟซี
8.จังหวัดสุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี
9.จังหวัดโคราช ยูไนเต็ด
10.ขอนแก่นมอดินแดง บอลคลับ
11.ทิศเหนือ ยูไนเต็ด

    โซนทิศตะวันออก
1.ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
2.สระแก้ว เอฟซี
3.บ้านบ่อน้ำ เอฟซี
4.เมืองจันท์ เอฟซี
5.บ้านค่าย ยูไนเต็ด
6.ปลวกแดง ยูไนเต็ด
7.กองเรือการทำสงคราม
8.สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด
9.พัทยา ดิสคอฟเวอร์ปรี่ ยูไนเต็ด
10.เกาะขวาง เอฟซี
11.สอำเภอรฝ. เอฟซี
12.นย. ยูเรก้า เอฟซี

    โซนตะวันตก
1.จังหวัดอ่างทอง เอฟซี
2.บางปะอิน อยุธยา เอฟซี
3.มหาวิทยาลัยจังหวัดปทุมธานี
4.ราชประชาชน
5.เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
6.จังหวัดสมุทรสงคราม เอฟซี
7.ทวีวัฒนา จังหวัดสมุทรสาคร ยูไนเต็ด
8.หัวหิน สิตี้
9.อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
10.จังหวัดสระบุรี ยูไนเต็ด
11.ราชสีห์ระฆังทองคำ จังหวัดกาญจนบุรี เอฟซี
12.กาญจนถึงพัฒน์ เอฟซี

    โซนเหนือ
1.จังหวัดลำพูน วอริเอ้อร์
2.จังหวัดกำแพงเพชร เอฟซี
3.จังหวัดเชียงราย สิตี้
4.วัดโบสถ์ สิตี้
5.จังหวัดอุตรดิตถ์ เอฟซี
6.น่าน เอฟซี
7.พิษณุโลก เอฟซี
8.แม่โจ้ ยูไนเต็ด
9.จังหวัดเชียงราย ล้านนา
10.สี่แคว สิตี้
11.นอร์ทเทิร์นตาก ยูไนเต็ด

    กลุ่มที่ใช้สิทธิ์ขอพักกลุ่ม มีดังนี้

1.แอล.พี.ซี. แบ็งค็อก เอฟซี
2.จังหวัดพัทลุง เอฟซี
3.หาดใหญ่ สิตี้
4.ยาลอ สิตี้
5.จังหวัดศรีสะเกษ ยูไนเต็ด
6.จังหวัดชัยนาท ยูไนเต็ด
7.นครแม่ใส่ ยูไนเต็ด